Bayani
AT89C51RC ƙaramin ƙarfi ne, babban aiki na CMOS 8-bit microcontroller tare da 32K bytes na Flash shirye-shiryen ƙwaƙwalwar ajiyar karanta-kawai da 512 bytes na RAM.An kera na'urar ta amfani da fasahar ƙwaƙwalwar ƙira mara ƙarfi ta Atmel kuma tana dacewa da daidaitattun masana'antu 80C51 da 80C52 saitin umarni da pinout.Filashin kan-chip yana ba da damar ƙwaƙwalwar ajiyar shirin ta zama mai amfani da mai tsara shirye-shiryen ƙwaƙwalwar ajiya mara canzawa.Ana samun jimlar 512 bytes na RAM na ciki a cikin AT89C51RC.Ana samun damar 256-byte fadada RAM na ciki ta hanyar umarnin MOVX bayan share bit 1 a cikin SFR da ke a adireshin 8EH.Sauran ɓangaren RAM na 256-byte ana samun dama ga hanya ɗaya da jerin Atmel AT89 da sauran samfuran masu jituwa 8052.Ta hanyar haɗa 8-bit CPU mai jujjuyawa tare da Flash akan guntu guda ɗaya, Atmel AT89C51RC microcomputer ne mai ƙarfi wanda ke ba da mafita mai sauƙi da tsada ga yawancin aikace-aikacen sarrafawa da aka haɗa.AT89C51RC tana ba da daidaitattun fasalulluka masu zuwa: 32K bytes na Flash, 512 bytes na RAM, 32 I/O Lines, 16-bit timer/counters, 6-vector katse gine-gine mai matakai biyu, cikakken tashar tashar jiragen ruwa duplex, on- guntu oscillator, da agogon kewayawa.Bugu da kari, AT89C51RC an ƙera shi tare da ma'ana a tsaye don aiki ƙasa zuwa mitar sifili kuma yana goyan bayan zaɓin hanyoyin ceton wutar lantarki guda biyu.Yanayin Idle yana dakatar da CPU yayin da yake barin RAM, mai ƙidayar lokaci/counters, tashar tashar jiragen ruwa, da tsarin katsewa don ci gaba da aiki.Yanayin saukar da wuta yana adana abubuwan RAM amma yana daskare oscillator, yana kashe duk sauran ayyukan guntu har sai lokacin katsewar waje na gaba ko sake saitin hardware.
Ƙayyadaddun bayanai: | |
Siffa | Daraja |
Kashi | Haɗin kai (ICs) |
Embedded - Microcontrollers | |
Mfr | Fasahar Microchip |
Jerin | 89C |
Kunshin | Tire |
Matsayin Sashe | Mai aiki |
Core Processor | 8051 |
Girman Core | 8-Bit |
Gudu | 24 MHz |
Haɗuwa | SPI, UART/USART |
Na'urorin haɗi | WDT |
Adadin I/O | 32 |
Girman Ƙwaƙwalwar Shirin | 32KB (32K x 8) |
Nau'in Ƙwaƙwalwar Shirin | FLASH |
Girman EEPROM | - |
Girman RAM | 512x8 ku |
Ƙarfin wutar lantarki - Kayan aiki (Vcc/Vdd) | 4V ~ 5.5V |
Masu Canza bayanai | - |
Nau'in Oscillator | Na ciki |
Yanayin Aiki | -40°C ~ 85°C (TA) |
Nau'in hawa | Dutsen Surface |
Kunshin / Case | 44-TQFP |
Kunshin Na'urar Mai bayarwa | 44-TQFP (10x10) |
Lambar Samfurin Tushen | Saukewa: AT89C51 |