A fagen kula da bidiyo na tsaro, analog da dijital, da kuma hanyar sadarwa tana tare da juna.Kyamarorin tsaro na farko analog ne (Analog), abin da ake kira analog, yana nufin suna kwatanta adadin jiki waɗanda ke wakiltar sauti, bayanan hoto, siginar hasken da ake ɗaukar hoto yana jujjuya siginar lantarki, siginar motsin analog. siginar yana kwatanta canjin bayanai.Bambancin haske na abin da ake ɗaukar hoto yayi daidai da ƙimar haske daban-daban, halin yanzu a cikin bututun lantarki na kyamara zai canza daidai.Analog siginar ita ce amfani da wannan canji a halin yanzu don wakiltar ko kwaikwayi hoton da aka kama, rikodin halayensu na gani, sannan ta hanyar daidaitawa da haɓakawa, za a watsa siginar zuwa mai karɓa, nunawa akan allon, mayar da shi zuwa ainihin hoton gani na asali. .
Ana iya raba kyamarori na analog gama gari zuwa kyamarori SD na analog da analog HD kyamarori gwargwadon ƙudurinsu.Kyamarar Analog gabaɗaya suna amfani da masu haɗin BNC azaman mai haɗa fitarwar bidiyo.
CVBS Kamara
Ana kuma san kyamarar SD na Analog da kyamarar CVBS, abin da ake kira CVBS yana nufin Siginar Watsa Labarun Bidiyo Mai Haɗa, wato, siginar watsa shirye-shiryen bidiyo na daidaitawa.Yana watsa bayanai a cikin sigar analog.Bidiyon haɗe-haɗe yana ƙunshe da ɓarna mai chromatic (hue da jikewa) da bayanin haske (haske) kuma yana aiki tare da su a cikin bugun bugun jini mai dushewa, ana watsa su da sigina iri ɗaya.
Kyamarar CVBS suna amfani da TVLine (layin talabijin, layin TV) don auna ikon warware hotuna.Ana iya samun dama ga kyamarorin analog na CVBS na farko ta hanyar BNC shugaban analog na duba kai tsaye yana nuna hotunan bidiyo, kuma kaifin hoton akan wannan na'urar duba na analog shine ainihin matakin dalla-dalla na layin kwance na baki da fari.Don haka tsayuwar kyamarar analog ɗin naúrar ma'aunin ana kuma kiransa Layin TV, wanda kuma aka sani da Layin TV (wato, TVLine), wani lokacin kuma ana kiranta da tsayuwar ƙuduri.Ana gwada ƙudurin kyamarar Analog gabaɗaya ta Katin Chart (Chart) ISO12233, kuma tare da taimakon kayan aikin ɓangare na uku, kamar ImTest, HYRes, iSeetest da sauran software don karanta ainihin ƙimar.Misali, layukan 650 na nufin cewa wannan kyamarar zata iya bambanta har zuwa layin da aka yiwa alama akan katin ginshiƙi kusa da ƙimar 650.
Shirye-shiryen kamara na CVBS suna da yawa, ainihin kowane shirin shine DSP da firikwensin sassa biyu.Shirin DSP na farko na Sony SS-1 (2163), SS-11 (3141/2), SS-11X (4103), SS-HQ1 (3172), SS-2, Effio-E (SS4), Effio-P, Effio-A, Effio-V, da dai sauransu.. Panasonic zuwa D5 yafi D4, D5 MN673276, Koriya ta Samsung, NEXTCHIP processor, Taiwan ta A-NOVA ADP jerin, da dai sauransu .. Kuma sesnor kuma yafi zuwa Sony, Panasonic, Samsung yafi.Ana iya tsara abubuwan da ke sama daban-daban DSP da haɗin firikwensin don mafita na kyamara daban-daban.
Jerin Effio ya zama Sony a zamanin kyamarar sa ido na SD na zamani waƙa ta ƙarshe."Effio" shine "Ingantattun Features da Nagartaccen Mai sarrafa Hoto" (Ingantattun Fasaloli da Fine Hoto Mai sarrafa hoto) gajarta.Matsakaicin ƙuduri na jerin Effio yana kusa da layukan 750 - layi 800.Wannan shine mafi girman ƙuduri da kyamarar SD ta analog ta taɓa samu.Kyamara na Effio na yau da kullun yana da ingantaccen ƙididdige pixel na 976 (a kwance) x 582 (a tsaye), don haka kuma ana kiranta da kyamarar 960H (tasirin pixels mafi girma fiye da 960 a madaidaiciyar hanya).
An ƙaddamar da jerin abubuwan Effio a kusa da 2009, kuma an gabatar da maganin Effio-P a cikin 2012. Bayan haka Sony zai fi mayar da hankali kan bincike da ƙoƙarin haɓakawa akan CMOS, kyamarorin SD na analog kuma sannu a hankali sun ƙare.
Analog HD kamara
Sony ya watsar da CCD, babban abin da za a mayar da hankali ga CMOS shine saboda yanayin ƙuduri iri ɗaya, farashin CMOS yana da ƙasa da yawa, kuma mafi girman ƙuduri, mafi girman gibin farashi, wanda ke nufin cewa CCD bai dace da babban ƙuduri ba. kyamarar tsaro.Kyamarar tsaro zuwa HD, abu na farko da dole ne a kawar da shi shine firikwensin CCD.
Tags:CCTV Kamara, Lens na CCTV
Lokacin aikawa: Maris 15-2023