I. Tsarin tsari da haɓaka haɓakar samfuran kyamara
An yi amfani da kyamarori da yawa a cikin kayayyakin lantarki daban-daban, musamman saurin bunƙasa masana'antu kamar wayar hannu da kwamfutar hannu, wanda ya haifar da haɓakar masana'antar kamara cikin sauri.A cikin 'yan shekarun nan, na'urorin kamara da ake amfani da su don samun hotuna sun zama mafi yawan amfani da su a cikin kayan lantarki na sirri, mota, likita, da dai sauransu. Misali, na'urorin kamara sun zama ɗaya daga cikin na'urorin haɗi na na'urorin lantarki masu ɗauka kamar wayoyi masu wayo da kwamfutar hannu. .Na'urorin kamara da aka yi amfani da su a cikin na'urorin lantarki masu ɗaukuwa ba za su iya ɗaukar hotuna kawai ba, har ma suna taimakawa na'urorin lantarki masu ɗaukuwa gane kiran bidiyo nan take da sauran ayyuka.Tare da haɓakar haɓakawa cewa na'urorin lantarki masu ɗaukuwa sun zama masu sauƙi da sauƙi kuma masu amfani suna da buƙatu mafi girma da mafi girma don ingancin hoto na samfuran kyamara, ƙarin buƙatu masu ƙarfi ana sanya su akan girman gabaɗaya da damar hoto na samfuran kyamara.A wasu kalmomi, haɓakar haɓakar na'urorin lantarki masu ɗaukuwa na buƙatar nau'ikan kyamara don ƙara haɓakawa da ƙarfafa damar yin hoto bisa rage girman girman.
Daga tsarin kyamarar wayar hannu, manyan sassa guda biyar sune: na'urar firikwensin hoto (yana canza siginar haske zuwa siginar lantarki), Lens, injin muryoyin murya, samfurin kyamara da tace infrared.Ana iya raba sarkar masana'antar kamara zuwa ruwan tabarau, injin muryar murya, tace infrared, firikwensin CMOS, mai sarrafa hoto da marufi.Masana'antu suna da babban ƙofa na fasaha da babban matsayi na masana'antu.Tsarin kamara ya ƙunshi:
1. Kwamitin kewayawa tare da kewayawa da kayan lantarki;
2. Kunshin da ke kunshe da kayan lantarki, kuma an saita rami a cikin kunshin;
3. Guntu mai ɗaukar hoto ta hanyar lantarki da aka haɗa zuwa da'ira, gefen gefen guntu mai ɗaukar hoto yana nannade shi da kunshin, kuma an sanya tsakiyar ɓangaren guntu mai ɗaukar hoto a cikin rami;
4. Gilashin ruwan tabarau da aka haɗa zuwa saman saman kunshin;kuma
5. Tace mai haɗa kai tsaye tare da ruwan tabarau, kuma an shirya sama da rami kuma kai tsaye akasin guntu mai ɗaukar hoto.
(I) CMOS na'urar firikwensin hoto: Samar da na'urori masu auna firikwensin hoto yana buƙatar fasaha mai rikitarwa da tsari.Kamfanin Sony (Japan), Samsung (Koriya ta Kudu) da Howe Technology (Amurka) sun mamaye kasuwar, tare da kaso sama da 60%.
(II) Ruwan tabarau na wayar hannu: Lens wani yanki ne na gani wanda ke samar da hotuna, yawanci ya ƙunshi guntu masu yawa.Ana amfani da shi don samar da hotuna akan korau ko allo.An raba ruwan tabarau zuwa ruwan tabarau na gilashi da ruwan tabarau na guduro.Idan aka kwatanta da ruwan tabarau na guduro, ruwan tabarau na gilashi suna da babban maƙasudin refractive (na bakin ciki a tsayin mai da hankali ɗaya) da kuma babban watsa haske.Bugu da ƙari, samar da ruwan tabarau na gilashi yana da wuyar gaske, yawan amfanin ƙasa yana da ƙasa, kuma farashin yana da yawa.Sabili da haka, ana amfani da ruwan tabarau na gilashin don kayan aikin hoto masu tsayi, kuma ana amfani da ruwan tabarau na resin don ƙananan kayan aikin hoto.
(III) Motar nada murya (VCM): VCM nau'in injin ne.Kyamarorin wayar hannu suna amfani da VCM ko'ina don cimma mai da hankali ta atomatik.Ta hanyar VCM, ana iya daidaita matsayin ruwan tabarau don gabatar da cikakkun hotuna.
(IV) Tsarin kamara: Fasahar marufi na CSP a hankali ya zama na yau da kullun
Kamar yadda kasuwa ke da mafi girma kuma mafi girma buƙatu don sirara da ƙananan wayoyi, mahimmancin tsarin marufi na kyamara ya zama sananne.A halin yanzu, babban tsarin marufi na ƙirar kyamara ya haɗa da COB da CSP.Kayayyakin da ke da ƙananan pixels an tattara su a cikin CSP, kuma samfuran da ke da manyan pixels sama da 5M ana tattara su a COB.Tare da ci gaba da ci gaba, fasahar marufi na CSP a hankali tana shiga cikin 5M da sama da samfurori masu tsayi kuma yana iya zama babban jigon fasahar marufi a nan gaba.Ƙaddamar da wayar hannu da aikace-aikacen mota, sikelin kasuwar ƙirar ya karu a hankali a cikin 'yan shekarun nan.
Lokacin aikawa: Mayu-28-2021